
1 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
TAASISI YA KUZUIA NA KUPAMBANA NA RUSHWA 

 
 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 

UTENDAJI KAZI WA TAKUKURU MKOA WA KINONDONI KWA KIPINDI CHA 

APRIL, 2020 – JUNI, 2020. 

 

Ofisi ya Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Mkoa wa Kinondoni kwa kipindi cha 

miezi mitatu April 2020 hadi Juni 2020 imeweza kutekeleza malengo yake ya utendaji kazi kama 

yalivyoainishwa kwenye Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Na 11/2007. 

 

Ofisi hii ipo eneo la Magomeni usalama/makuti, na ina jukumu la kuchunguza, kuelimisha na 

Kuzuia rushwa katika maeneo yote ya Manispaa ya Kinondoni pamoja na Manispaa ya Ubungo. 

 

UCHUNGUZI 

TAKUKURU Mkoa wa Kinondoni kuanzia mwezi April 2020 hadi Juni 2020 imeweza 

kutekeleza majukumu yake kwa kupokea Taarifa Mpya, kufungua kesi mpya kuendesha kesi 

zilizokuwa zimeshafunguliwa, kufungua majalada mapya ya Uchunguzi na kuendelea na 

Uchunguzi wa majalada ya zamani kama inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapo chini: 

 

 

S/N Taarifa za malalamiko, Majalada na Kesi  IDADI 

1. Malalamiko yaliyopokelewa 156 

2. Majalada yaliyopelekwa Makao Makuu (HQ)  14 

3. Majalada yaliyorudi na kibali cha DPP 3 

4. Kesi mpya zilizofunguliwa Mahakamani 3 

5. Kesi zinazoendelea Mahakamani 20 

6. Kesi zilizoshinda 2 

7. Kesi zilizoshindwa 1 

8. Fedha zilizookolewa 56,792,200 

 

 

Mafanikio haya ya utekelezaji wa jukumu la kuchunguza taarifa za vitendo vya rushwa 

yametokana na mwitikio mzuri wa Jamii katika kutoa taarifa na utayari wa kuipa TAKUKURU 

ushirikiano. Taarifa 156 zimepokelewa kutoka kwa wadau mbalimbali ambao ni vyombo vya 

habari, vyombo vya ulinzi na usalama, Idara na Taasisi mbalimbali pamoja na watu binafsi 

ambapo kati ya taarifa hizo majalada 9 yalifunguliwa, Idara zilizoongoza kwa kulalamikiwa ni  

TAMISEMI, Idara Binafsi, Polisi  na Mahakama. 

 

                              

Mkuu wa TAKUKURU (M) Kinondoni, 

S.L.P 90397, Kinondoni 

Simu : 222170852  Nukushi 2170963     

Mob. 0738159236, 0652409165 
Barua pepe: rbckinondoni@pccb.go.tz  

                              Wavuti  www.pccb.go.tz  
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ELIMU KWA UMMA 

Kwa upande wa Uelimishaji Umma, katika kipindi hicho cha kuanzia April 2020 hadi Juni 2020, 

TAKUKURU (M) Kinondoni iliweza kutoa Semina 5 kwa Watumishi wa Umma na wa Taasisi 

binafsi wa Mkoa wa Kinondoni, wapatao 510 walipata elimu ya Rushwa ikiwa ni pamoja na 

kufahamu maana ya Rushwa, sababu ya kuwepo kwa Rushwa, Madhara ya Rushwa/ madhara ya 

Rushwa ya ngono na jukumu na umuhimu wa jamii kushiriki katika mapambano dhidi ya 

Rushwa hasa wakati wa uchaguzi. 

 

TAKUKURU (M) Kinondoni pia iliweza kuendesha Mjadala wa wazi 1 uliohusu rushwa ya 

ngono kwa wanafunzi wa vyuo vya elimu ya juu na uliohudhuriwa na wanafunzi wapatao 200 

kutoka vyo vya NIT, UDSM, TUDARCO, ARDHI pamoja na Chuo cha ustawi wa jamii( ISW). 

 

TAKUKURU Mkoa wa Kinondoni imeweza kuelimisha zaidi ya watu milioni 3 kupitia vipindi 

vya Televisheni vya UPENDO TV na Redio za UHURU FM, na UPENDO media kuhusu 

Mapambano dhidi ya rushwa hasa wakati wa uchaguzi,  

 

UZUIAJI RUSHWA 

 TAKUKURU Mkoa wa Kinondoni pia  imefanya  udhibiti mbalimbali kwenye maeneo 

yaliyokua yakilalamikiwa sana na kuonekana kuwa na mianya ya rushwa iliyokua ikitumiwa na 

watumishi au uongozi wa eneo husika katika kupindisha sheria,  taratibu na kanuni ili kujipatia 

manufaa binafsi. 

 

Aidha kwa kipindi hicho, Mifumo sita (2) Mianya ya rushwa katika mfumo wa utatuzi wa 

migogoro ya ardhi kwenye Mabaraza ya ardhi ya kata Manispaa ya Kinondoni na Mianya ya 

Rushwa katika kushughulikia malalamiko ya ulawiti, unajisi na ubakaji kwa watoto katika 

Manispaa ya Kinondoni 

 

Vilevile ili kuleta ufanisi zaidi katika utendaji kazi TAKUKURU (M) Kinondoni imefanya 

ufuatiliaji wa fedha/vifaa tiba na dawa za kampeni dhidi ya COVID 19 mkoa wa Kinondoni,  

ufuatiliaji wa mradi wa ukarabati wa madarasa 7 na ujenzi wa maabara 1 shule ya sekondari 

Kijitonyama, ufuatiliaji wa mradi wa ukarabati wa madarasa 4 shule ya sekondari Oysterbay, 

ufuatiliaji wa mradi wa ukarabati ukarabati wa madarasa 21 shule ya sekondari Magomeni. 

Miradi hiyo ilikuwa na thamani ya takribani TZS 332,000,000/= 

  

HITIMISHO 

Natoa wito kwa Wananchi wote kuendelea kushirikiana nasi katika mapambano dhidi ya Rushwa 

kwa kutoa Taarifa za vitendo vya rushwa  kwa kufika ofisini au kwa kupiga simu namba 0652 

409 165, 0738 159 236 au simu ya bure 113 au kutuma ujumbe mfupi kwenye namba 113. Aidha 

na waasa wananchi wote hasa wale ambao wana malengo ya kugombea nafasi mbalimbali 

wakati wote wa kipindi hiki. Kujihusisha na vitendo vya rushwa ni kosa jinai na TAKUKURU 

itawashughulikia wote watakao bainika kufanya vitendo hivyo. 

 

 

IMETOLEWA NA  

E. HAZINAMWISHO 

KAIMU MKUU WA TAKUKURU 

 MKOA WA KINONDONI 

09/07/2020 
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