MBUNGE ATAKA MAFISADI WAFUNGWE MINYORORO MAKABURINI


Na John Kabale, Dodoma,

Mbunge wa Nkasi (CCM) Mhe. Ally  Kessy ameonesha kukerwa na mafisadi na wezi wa mali ya umma wakati akichangia hotuba iliyowasilishwa bungeni na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa kuhusu Mapitio na Mwelekeo wa Kazi za Serikali na Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Fedha za Ofisi ya Waziri Mkuu na Ofisi ya Bunge kwa Mwaka 2017/2018 na Matumizi ya Fedha kwa Mwaka 2016/2017 Aprili 11, 2017.

Read more ...

TAKUKURU YAPONGEZWA KWA KUTEKELEZA MAJUKUMU YAKE KWA MAFANIKIO

Na Mussa Misalaba

TAKUKURU imepongezwa na gazeti la Habari leo kutokana na kutekeleza majukumu yake kwa mafanikio na kwa kuzingatia maagizo ya Rais John Pombe Magufuli katika mwaka wa fedha wa 2016/2017 unaomalizika.

Kupitia toleo lake Namba 03774 la Aprili 20, 2017 ukurasa wa 6 gazeti la Habari Leo limeipongeza TAKUKURU kwa kuokoa zaidi ya bilioni 12.3 ambapo Sh. milioni 912 ni za mishahara hewa, Sh.bilioni 8.3 zilitokana na ukwepaji wa ushuru kupitia mfumo wa kielektroniki wa EFD, Sh.bilioni 2.6 kutokana na ubadhirifu na kiasi kingine cha Sh.milioni 794.18 kiliokolewa katika maeneo mengine.

Aidha, gazeti hili limeipongeza TAKUKURU kwa kufanya vizuri katika uendeshaji wa kesi mahakamani, kuwezesha kutaifishwa kwa mali za washtakiwa wa rushwa, na udhibiti wa mianya ya rushwa katika mifumo ya hati za kusafiria na sheria na kanuni za uanzishwaji na usimamizi wa maduka ya dawa muhimu za binadamu.

Hizi ni fedha nyingi ambazo zitasaidia serikali katika baadhi ya maeneo muhimu.Tunaamini kupatikana kwa fedha hizo kunaongeza hali pia kwa taasisi nyingine kuiga mfano”,limeandika gazeti.

Tunalipongeza gazeti hili kwa kuona na kuthamini mchango wa TAKUKURU katika kukabiliana na uharifu nchini katika kipindi hiki ambacho serikali inapambana kudhibiti mapato yake yanayoishia mfukoni mwa watu wasiowaaminifu na tunaamini pongezi hizi ni chachu kwetu kuweza kufanya vizuri zaidi kwa mwaka wa fedha ujao.

Fungua Kiambatanishi

Muuguzi ahukumiwa jela miaka mitatu kwa kosa la kujipatia ajira kwa cheti cha kufoji

Na Holle Makungu, Mara

Mahakama ya Hakimu Mkazi Mkoa wa Mara imemhukumu nesi Irene Enock Machagge, kutumikia kifungo cha miaka mitatu jela au kulipa faini ya Sh. 600,000/= baada ya kumtia hatiani kwa kufoji cheti cha elimu ya sekondari na kukitumia katika ajira.

Hukumu hiyo imetolewa Alhamisi ya wiki hii na Hakimu Mkazi  Mfawidhi Mh.Kalim Mushi baada ya kusikiliza ushahidi wa mashahidi wanne wa upande wa mashtaka na mshtakiwa.

Read more ...

TAKUKURU yakabidhi kwa Rais taarifa ya utendaji kwa mwaka 2015/2016

Murugenzi Mkuu wa TAKUKURU Valentino Mlowola akikabidhi kwa Rais John Pombe Magufuri taarifa ya Utendaji wa ofisi kwa Mwaka 2015/2016 Ikulu Dar-es salaam Aprili 11, 2017
Murugenzi Mkuu wa TAKUKURU Valentino Mlowola akitoa maelezo mafupi kwa Rais John Pombe Magufuri mara baada ya kukabidhi taarifa ya Utendaji wa ofisi kwa Mwaka 2015/2016 Ikulu Dar-es salaam Aprili 11, 2017

DIWANI NA MTENDAJI WA KATA WALIOJIMILIKISHA TREKTA LA MRADI WA VIJANA WAPANDISHWA KIZIMBANI

Na Holle Makungu

Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Mkoani Mara imewafikisha Mahakamani Diwani  kata ya Suguti Halmashauri ya Musoma Ekwabi Dennis Michael ( 46 ) na aliyekuwa mtendaji wa kata hiyo Jackson Mgendi Marwa (52) kwa kosa la rushwa.

Washtakiwa wamefikishwa mahakamani jumatano ya wiki hii mbele ya hakimu Kalimu Mushi wa Mahakama ya Wilaya ya Musoma na kusomewa  shtaka  la matumizi mabaya ya madaraka kinyume na k/f cha 31 cha Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa namba 11 ya 2007.

 

Read more ...

Subcategories