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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
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TAKUKURU MKOA WA ARUSHA INAWASHIKILIA WATU TISA 

WAKIWEMO VIONGOZI WA JUMUIYA YA WAZAZI YA CCM KWA 

MAKOSA MBALIMBALI YA RUSHWA 

 

TAKUKURU Mkoani Arusha katika nyakati na matukio tofauti imewakamata na 

kuwashikilia jumla ya watu tisa ambao ni viongozi wa Chama, watumishi  na 

wafanyabiashara kwa makosa mbalimbali ya rushwa. Watu hao wanaao shikiliwa 

ni : 

1. SIFAEL SIYALOI PALLANGYO – MJUMBE WA BARAZA LA 

JUMUIYA YA WAZAZI(M) ARUSHA 

 

2. UPENDO MALULU NDOROS – KATIBU WA MALEZI (W) LONGIDO 

NA MJUMBE WA BARAZA LA WAZAZI (M) ARUSHA. 

 

3. LARAPOSHO KATEWA LAIZER – KATIBU WA WAZAZI (W) 

LONGIDO/MJUMBE WA BARAZA LA WAZAZI (M) ARUSHA. 
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4. GODWAIT CHARLES MUNGURE – KATIBU WA WAZAZI KATA YA 

KIKATITI MERU. 

5. MBOIYO NAISIKIE MOLLEL – AFISA MTENDAJI WA KIJIJI CHA 

TUKUSI KATA LOLKISALE WILAYA YAMONDULI 

 

6. MIKIDADI ZAKARIA MOLLEL – MWENYEKITI WA KAMATI YA 

PEMBEJEO KIJIJI CHA TUKUSI KATA LOLKISALE WILAYA YA 

MONDULI 

 

7. KANANKIRA JACKSON NNYARY – WAKALA WA PEMBEJEO ZA 

KILIMO KIJIJI CHA LOITA KATA YA NKOANRUA HALMASHAURI 

YA WILAYA YA MERU 

 

8. GERVAS ANDREA MOLLEL – MFANYABIASHARA WA KATA YA 

OLTRUMET WILAYANI ARUMERU, pamoja na 

 

9. JOSEPH  CHRISTOPHER MOLLEL - MFANYABIASHARA WA KATA 

YA OLTRUMET WILAYANI ARUMERU 

 

Ufafanuzi wa Makosa: 

Katika tukio la kwanza, TAKUKURU Mkoani Arusha mnamo Juni 26, 2020 

ilipokea taarifa kutoka kwa Raia mwema kwamba Lilian Ntiro ambaye anatarajia 

kugombea Ubunge wa Viti Maalum (wazazi) Mkoa wa Arusha alikuwa amempatia 

SIFAEL SIYALOI PALLANGYO – Mjumbe wa Baraza la Jumuiya ya Wazazi 

Mkoa wa Arusha fedha kwa ajili ya kwenda kuwahonga wajumbe wa Baraza la 

Wazazi katika Wilaya ya Longido kama kishawishi cha kumpigia kura  katika kura 

za maoni zinazotarajia kufanyika hivi karibuni. 



 

Baada ya kupokea taarifa hiyo TAKUKURU Mkoa  wa Arusha kwa kushirikiana 

na ofisi ya TAKUKURU Wilaya ya Longido waliandaa mtego na kufanikiwa 

kuwakamata watuhumiwa wanne kila mmoja akiwa na kiasi tofauti cha fedha 

zilizokuwa zimeandaliwa kugawiwa kwa wajumbe wa Baraza la Wazazi wilayani 

Longido. Watuhumiwa hao waliokamatwa ni; SIFAEL SIYALOI PALLANGYO – 

Mjumbe wa Baraza la Jumuiya ya wazazi (M) Arusha ambaye alikutwa na Sh 

14,000/=, UPENDO MALULU NDOROS – Katibu wa Malezi (W) 

Longido/Mjumbe wa Baraza la Wazazi (M) Arusha ambaye alikutwa na Sh. 

552,000/= pamoja na simu aina ya ITEL smart phone ambapo kulikuwa na 

mawasiliano baina yake na watuhumiwa wenzake, LARAPOSHO KATEWA 

LAIZER – Katibu wa Wazazi (W) Longido/Mjumbe wa Baraza la Wazazi (M) 

Arusha ambaye alikutwa na  sh. 117,000/= pamoja na simu aina ya Samsung 

Galaxy ambapo kulikuwa na mawasiliano baina yake na watuhumiwa wenzake na 

GODWAIT CHARLES MUNGURE – Katibu wa Wazazi kata ya Kikatiti Meru 

ambaye, alikutwa na simu ndogo ikiwa na mawasiliano ya mara kwa mara na 

SIFAEL SIYALOI PALLANGYO. Uchunguzi wa tuhuma hii unaendelea. 

Watuhumiwa hao wako mahabusu tangu Juni 26, 2020 na wanarajiwa kupewa 

dhamana leo huku TAKUKURU ikiendelea kumshikilia Mtia Nia Lilian Ntiro kwa 

mahojiano. 

 

Katika tukio la pili, TAKUKURU Mkoani Arusha inawashikilia watuhumiwa 

wawili ambao ni GERVAS ANDREA MOLLEL na JOSEPH  CHRISTOPHER 

MOLLEL – wote wafanyabiashara wa Kata ya Oltrumet wilayani Arumeru kwa 

kosa la kujipatia fedha kwa njia ya udanganyifu kiasi cha shilingi milioni kumi na 

tano (shilingi 15,000,000/=) kutoka kwa mfanyabiashara mwenzao Advera 

Kyaruzi mkazi wa Mto wa Mbu wilayani Monduli. 



 

Awali ilielezwa kwamba wafanyabiasha hao wote walikuwa wakishirkiana katika 

kusafirisha mbegu za vitunguu kutoka Tanzania kwenda Uganda. Mnamo  

Septemba, 2018 baada ya kupakia mzigo ukiwemo wa Advera wenye thamani ya 

shilingi 15,000,000/= walikubaliana  kuwa, Advera Kyaruzi, Gervas Andrea  na 

Haruna Kitundu  watangulie kwa basi kwenda mpaka wa Murongo  ambako 

wangekutana na  Joseph Christopher  ambaye alikuwa   ni dereva   wa   FUSO 

yenye namba T 449 ATT ambaye gari lake lilikuwa limebeba mzigo wa mbegu za 

vitunguu .Safari ilikuwa hivyo kama walivyokuwa wamepanga lakini walivyofika 

Mpakani, Gervas alisema anaumwa tumbo hivyo akampatia Advera kijana 

mwingine wa kuvuka nae mpakani.  Advera alipojaribu kuwasiliana na Christopher 

ikawa hapatikani kwenye simu na hakuweza kumuona tena wala kupata mzigo. 

Tangu kipindi hicho Advera amekuwa akifuatilia fedha zake  kutoka kwa 

watuhumiwa bila mafanikio.Watuhumiwa wako mahabusu na uchunguzi wa suala 

hili unaendelea. 

 

Katika tukio la tatu, TAKUKURU Mkoani Arusha imewakamata watuhumiwa 

watatu ambao ni; MBOIYO NAISIKIEMOLLEL – Afisa Mtendaji wa kijiji cha 

Tukusi kata Lolkisale wilaya ya Monduli, MIKIDADI ZAKARIA MOLLEL – 

Mwenyekiti wa kamati ya pembejeo kijiji cha Tukusi kata Lolkisale wilaya ya 

Monduli na KANANKIRA JACKSON NNYARY – Wakala wa Pembejeo za 

Kilimo kijiji cha Loita kata ya Nkoanrua Halmashauri ya wilaya ya Meru, kwa 

kosa la Kughushi vocha za pembejeo za kilimo za ruzuku ambazo walitakiwa 

kuzigawa katika kijiji cha Tukusi kata ya Loikisale halmashauri ya wilaya ya 

Monduli mwaka 2016. 

 



Ilielezwa kwamba watuhumiwa hawa walipaswa kugawa mbegu ya mahindi, 

mbolea ya kupandia na  mbolea ya kukuzia kwa wakulima lakini wao waligawa 

mbegu tu na baadae katika vocha wakaonesha kuwa wamegawa vitu vyote hivyo 

jambo ambalo si kweli. 

 

Uchunguzi wa tuhuma hii umekamilika na watuhumiwa wanatarajiwa kufikishwa 

Mahakamani leo tarehe 29 Juni, 2020. 

 

 Katika tukio jingine TAKUKURU Mkoani Arusha mnamo  Juni 26, 2020 

ilimfikisha Mahakamani Daniel Luka Mollel Mwenyekiti wa Kitongoji cha 

Olmotony halmashauri ya Wilaya ya Arusha, kwa kosa la kuomba na kupokea 

rushwa ya  shilingi elfu sabini (shilingi 70,000/-) kutoka kwa Nai Joseph mkazi wa 

kitongoji cha Olmotony ili asimchukulie hatua, baada ya kubaini kwamba alikuwa 

amejiunganishia maji ya kijiji kinyume cha taratibu. 

 

Awali na alieleza kwamba, alifika ofisi ya Mwenyekiti huyo mnamo Juni 21, 2020 

kutaka kujua utaratibu wa kuunganishwa maji. Mwenyekiti huyo alimtaka 

kuandika barua ya maombi na kuambatanisha “CHAI” kwa maana ya fedha. Nai 

aliandika barua na kuipeleka lakini hakumkuta mwenyekiti na alivyorudi 

nyumbani alikuta mme wake ameunganisha maji. Baada ya mwenyekiti kubaini 

kwamba Nai amejiunganishia maji, alifika nyumbani kwake na kuanza kumtishia 

kumchukulia hatua za kisheria. Baadaye mwenyekiti huyo alimweleza kwamba 

iwapo anataka jambo hilo liishe aandike barua ya maombi na fedha kiasi cha 

shilingi laki moja (shilingi 100,000/=) na  kumpelekea. 

 

Taarifa hii ilipelekea kuandaliwa kwa mtego wa rushwa wa shilingi elfu sabini 

(shilingi 70,000/=)  na kufanikiwa kumkamata mtuhumiwa mnamo Juni 25, 2020 



kwa kosa la kuomba na kupokea rushwa kinyume na kifungu cha 15 (1) na (2) cha 

Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Namba 11/2007. 

 

TAKUKURU Mkoa wa Arusha inawashukuru wananchi kwa kuiamini 

TAKUKURU na kuendelea kuipa ushirikiano kwa kutoa taarifa za wanaojihusisha 

na vitendo vya rushwa kwenye Taasisi za Serikali na maeneo mengine. Hii 

inaashiria mwamko chanya wa wananchi katika kushiriki mapambano dhidi ya 

Rushwa. 

 

TAKUKURU Mkoa wa Arusha inawahamasisha wananchi kuendelea kutoa taarifa 

hasa katika kipindi hiki tunachoelekea kwenye maandalizi ya Uchaguzi Mkuu wa 

Rais, Wabunge na Madiwani na kuwahakikishia kuwa taarifa zitakazopokelewa 

zitafanyiwa kazi kwa haraka na hatimaye kuwezesha kupatikana kwa viongozi 

wasiotoa rushwa ili kuchaguliwa.  

 

Aidha TAKUKURU Mkoa wa Arusha inatumia fursa hii kuwaonya wale wote 

walioanza kuwarubuni wapiga kura kwa rushwa na kufanya kampeni kabla ya 

muda,kwamba vitendo hivyo wanavyovifanya ni kinyume cha Sheria na 

wakibainika watachukuliwa hatua kali. 

 

Imetolewa na:  

 

 

JAMES G. RUGE 

 

……………………. 

KAIMU MKUU WA TAKUKURU (M) ARUSHA 

……………………………………………………………………………………. 

 


