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MAJI YA KIJIJI YAMPONZA MWENYEKITI WA KITONGOJI 

 

TAKUKURU Mkoani Arusha, mnamo Juni 25, 2020 ilimkamata Daniel Luka 

Mollel ambaye ni Mwenyekiti wa Kitongoji cha Olmotony kilichopo Kata ya 

Olmotony, Mji Mdogo wa Ngaramtoni, katika Halmashauri ya Wilaya ya Arusha, 

kwa kupokea rushwa ya kiasi cha shilingi elfu sabini (sh. 70,000/-) kutoka kwa 

Nai Joseph mkazi wa kitongoji cha Olmotony ili aweze kumuunganisha katika 

mtandao wa maji ya kijiji. 

 

Mtuhumiwa huyo anatarajiwa kufikishwa mahakamani leo tarehe 26.06.2020 

kwa kosa la kuomba na kupokea rushwa ambalo ni kinyume na kifungu cha 15 

(1) (2) cha Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa Na. 11/2007. 

 

Ufafanuzi wa Makosa: 

TAKUKURU mkoa wa Arusha, ilipokea taarifa mnamo tarehe 25.06.2020 kutoka 

kwa Nai Joseph mkazi wa kitongoji cha Olmotony, akieleza kwamba katika 

kitongoji chao kuna mtandao wa maji ambao huunganishwa BURE kwa 

wananchi baada ya kukamilisha taratibu za kuchukua fomu ofisi ya kitongoji, 

kuijaza na kuirudisha.  

 

Ilielezwa pia kwamba hata baada ya mwananchi kuunganishiwa maji hayo, 

hakuna gharama yoyote anayolipa mhusika aliyeunganishiwa maji.  
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Mlalamikaji alieleza kwamba pamoja na kufahamika kuwa maji hayo 

husambazwa bure kwa wananchi, Mwenyekiti wa Kitongoji Daniel Luka 

Mollel amekuwa akiwatoza wananchi wanaofika ofisini kwake kutaka 

kuunganishiwa maji, kiasi tofauti tofauti cha fedha ili waweze kupata maji 

hayo.  

 

Nai anaendelea kueleza kwamba, mnamo Juni 21, 2020, alifika ofisi ya 

kitongoji kwa ajili ya kupata mwongozo wa namna ya kupata huduma ya maji 

na kwamba alionana na mwenyekiti huyo wa kitongoji ambaye alimweleza 

kuwa, ili aweze kuunganishiwa maji anapaswa kuandika barua ya maombi na 

kuiwasilisha ofisini kwake ila aambatanishe na “CHAI” kwa maana ya fedha.  

 

Nai anaeleza kwamba aliandika barua hiyo na kuipeleka ofisini kwa mwenyekiti 

wa kitongoji lakini hakumkuta na kwamba aliporudi nyumbani alikuta mume 

wake ambaye alikuwa safarini amewasiliana na vijana wanaohusika 

kuunganisha maji, nao wakaja wakaunganisha maji.  

 

Alieleza kwamba baada ya mwenyekiti kufahamu kuwa ameunganishiwa maji, 

alifika nyumbani kwake na kuanza kumgombeza mlalamikaji kwa kuunganisha 

maji bila kufuata utaratibu. Baadaye Mwenyekiti huyo alimweleza kuwa iwapo 

anataka jambo hilo liishe,apeleke barua ya maombi ya maji ofisini kwake akiwa 

ameambatanisha fedha kiasi cha shilingi laki moja (sh. 100,000/-). 

 

 Baada ya kupokea taarifa hiyo na kufanya uchunguzi wa awali, TAKUKURU 

mkoa wa Arusha iliandaa mtego wa rushwa ambapo fedha kiasi cha sh. 

70,000/- kiliambatanishwa na barua ya maombi na kupelekewa mwenyekiti 

huyo wa kitongoji. Mwenyekiti huyo alipokea fedha hizo na kuahidi 

kutomsumbua tena mlalamikaji Nai. 

 

TAKUKURU Mkoa wa Arusha inawashukuru wananchi kwa kuiamini TAKUKURU 

na kuendelea kuipa ushirikiano kwa kutoa taarifa za wanaojihusisha na vitendo 

vya rushwa kwenye taasisi za Serikali na maeneo mengine. Hii inaashiria 

mwamko chanya wa wananchi katika kushiriki mapambano dhidi ya Rushwa. 

 



TAKUKURU mkoa wa Arusha inawahamasisha wananchi kuendelea kutoa 

taarifa hasa katika kipindi hiki tunachoelekea kwenye maandalizi ya uchaguzi 

mkuu wa Rais, Wabunge na Madiwani na kuwahakikishia kuwa taarifa 

zitakazopokelewa zitafanyiwa kazi kwa haraka na hatimaye kuwezesha 

kupatikana kwa viongozi wasiotoa rushwa ili kuchaguliwa.  

 

Aidha TAKUKURU Mkoa wa Arusha inatumia fursa hii kuwaonya wale wote 

walioanza kuwarubuni wapiga kura kwa rushwa na kufanya kampeni kabla ya, 

wakati, kwamba vitendo hivyo wanavyovifanya ni kinyume cha sheria na 

wakibainika watachukuliwa hatua kali. 
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